Sáng 16 tháng 11 năm 2022, Trường Cán bộ Thanh tra long trọng tổ chức Lễ Bế giảng lớp Bồi dưỡng nghiệp vụ Thanh tra viên – Khóa 12 năm 2022.
Số lượng học viên tham gia khoá học là 58 học viên, trong đó có 34 học viên nam và 24 học viên nữ, đến từ các các Bộ, ngành Trung ương và một số tỉnh, thành phố trong cả nước. Sau thời gian hơn 01 tháng nghiên cứu, học tập tại trường từ ngày 04/10 đến ngày 16/11/2022, với tinh thần học tập nghiêm túc, toàn thể các học viên đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, khóa học đã thành công rực rỡ.
Các học viên đã được học tập và xuất sắc hoàn thành 03 học phần, gồm:
– Phần I – Kiến thức chung gồm: 10 chuyên đề giảng dạy và 8 tiết thảo luận;
– Phần II – Nghiệp vụ thanh tragồm: 5 chuyên đề chính, 01 chuyên đề chuyên sâu và 8 tiết thảo luận;
– Phần III – Nghiệp vụ giải quyết khiếu nại, tố cáo gồm: 5 chuyên đề, 01 chuyên đề chuyên sâu và 8 tiết thảo luận.
Phát biểu tại Lễ Bế giảng, ông Nguyễn Viết Thạch – Phó Hiệu trưởng nhà trường đã nhấn mạnh đây là Khóa Bồi dưỡng nghiệp vụ Thanh tra viên, là hành trang đầu tiên trang bị cho các công chức để làm cơ sở được bổ nhiệm vào ngạch Thanh tra. Các học viên sẽ còn được học tập tại Trường Cán bộ Thanh tra ở những Khóa Bồi dưỡng ngạch Thanh tra viên chính, Thanh tra viên cao cấp và các lớp bồi dưỡng ngắn hạn khác.
Xếp loại | Số học viên | Phần trăm |
Giỏi | 10 | 17.2% |
Khá | 48 | 82.8% |
Tổng hợp kết quả toàn khoá học: toàn bộ 58 học viên đạt yêu cầu, trong đó:
Với kết quả 100% học viên đạt yêu cầu trong đó có 10 học viên đạt điểm giỏi, chiếm 17,2% và 48 học viên đạt điểm khá, chiếm 82,8%, Phó Hiệu trưởng Trường Cán bộ Thanh tra đã quyết định tặng giấy khen và kỷ niệm chương của Trường cho 9 học viên đã có thành tích trong học tập và hoạt động của lớp.
Phát biểu tại Lễ Bế giảng, nhân dịp kỷ niệm ngày 20/11 – Ngày Nhà giáo Việt Nam, lớp trưởng lớp Thanh tra viên Khóa 12 năm 2022 thay mặt toàn thể học viên trong lớp gửi lời cảm ơn sâu sắc và chúc sức khỏe, thành công đến Lãnh đạo Thanh tra Chính phủ, Ban Giám hiệu và các Thầy, cô giáo của Trường Cán bộ Thanh tra.
Phát biểu kết thúc Lễ Bế giảng, ông Nguyễn Viết Thạch, thay mặt Ban Giám hiệu Nhà trường cũng đã gửi lời cảm ơn chúc sức khỏe, hạnh phúc, thành công đến toàn thể các học viên đã tập trung học tập và đã phối hợp chặt chẽ cùng Nhà trường để hoàn thành tốt nhiệm vụ đào tạo được giao. Phó Hiệu trưởng cũng đề nghị các học viên khi về công tác tại đơn vị cần kết hợp thực tiễn, đối chiếu với nội dung học tập trên lớp để áp dụng ngay vào công việc nhằm đạt được kết quả, hiệu quả cao nhất./.
Thế Nghĩa
Cơ quan chủ quản: Thanh tra Chính phủ
Giấy phép hoạt động: 46/GP-BC
cấp ngày: 06/5/2015
Nơi cấp: Bộ Thông tin và Truyền thông
© 2021 Bản quyền của Trường Cán bộ Thanh tra. Design by tcsoft.vn
Cấm sao chép dưới mọi hình thức nếu không có sự chấp thuận bằng văn bản
(Ghi rõ nguồn https://truongcanbothanhtra.gov.vn nếu sử dụng thông tin từ Website này)