Sáng 15/6/2017, Trường Cán bộ Thanh tra tổ chức lễ khai giảng lớp Bồi dưỡng nghiệp vụ Thanh tra viên Khóa 09 năm 2017 cho gần 80 học viên đến từ Thanh tra các Bộ, ngành, tỉnh, thành phố khu vực phía Bắc. Tiến sĩ Trịnh Văn Toàn, Phó Hiệu trưởng Trường Cán bộ Thanh tra dự và phát biều khai giảng khóa học.
Khóa học diễn ra trong khoảng thời gian hơn 01 tháng. Các học viên sẽ được đội ngũ giảng viên trang bị 3 phần kiến thức cơ bản về các quy định pháp luật trong hoạt động thanh tra; Nghiệp vụ thanh tra; Nghiệp vụ tiếp công dân, giải quyết khiếu nại, tố cáo.
Phát biểu tại lễ khai giảng, tiến sĩ Trịnh Văn Toàn, Phó Hiệu trưởng Trường Cán bộ Thanh tra chúc mừng các học viên về tham dự khóa học. Trong quá trình học tập, các học viên sẽ được tiếp cận với nhiều nội dung mới được cập nhật từ các văn bản pháp luật, văn bản nghiệp vụ của ngành thanh tra. Tiến sĩ Trịnh Văn Toàn tin tưởng khóa học này sẽ giúp các học viên có thể bổ sung, nâng cao kiến thức về công tác thanh tra, giải quyết khiếu nại, tố cáo, tiếp công dân và phòng, chống tham nhũng. Đồng thời ông mong muốn các học viên chấp hành nghiêm nội quy, quy định của nhà trường để hoàn thành tốt nhiệm vụ học tập./.
Ban biên tập
Cơ quan chủ quản: Thanh tra Chính phủ
Giấy phép hoạt động: 46/GP-BC
cấp ngày: 06/5/2015
Nơi cấp: Bộ Thông tin và Truyền thông
© 2021 Bản quyền của Trường Cán bộ Thanh tra. Design by tcsoft.vn
Cấm sao chép dưới mọi hình thức nếu không có sự chấp thuận bằng văn bản
(Ghi rõ nguồn https://truongcanbothanhtra.gov.vn nếu sử dụng thông tin từ Website này)