Sáng 08/5, Trường Cán bộ Thanh tra phối hợp với Thanh tra thành phố Hải Phòng tổ chức Lễ Khai giảng lớp bồi dưỡng kỹ năng, chuyên môn nghiệp vụ công tác tiếp công dân, giải quyết đơn khiếu nại, tố cáo, kiến nghị phản ánh, kiểm soát, kê khai tài sản thu nhập và phòng chống tham nhũng khóa 03/2023 cho hơn 150 học viên là Lãnh đạo từ các quận, huyện, xã, phường trên địa bàn thành phố Hải Phòng.
Tham dự và chủ trì Lễ Khai giảng có TS. Nguyễn Huy Hoàng, GVCC, Phó Hiệu trưởng Trường Cán bộ Thanh tra; Đại diện Lãnh đạo Thanh tra thành phố Hải Phòng cùng tham dự có hơn 150 học viên là Lãnh đạo từ các quận, huyện trên địa bàn thành phố Hải Phòng.
Tham gia Khóa học có hơn 150 học viên là Lãnh đạo đến từ các quận, huyện, xã, phường trên địa bàn thành phố Hải Phòng. Trong thời gian học tập, các các bộ sẽ được bồi dưỡng kỹ năng, chuyên môn nghiệp vụ công tác tiếp công dân, giải quyết đơn khiếu nại, tố cáo, kiến nghị phản ánh, kiểm soát, kê khai tài sản thu nhập và phòng chống tham nhũng được các giảng viên giàu kinh nghiệm và lãnh đạo Nhà trường trao đổi kiến thức, kỹ năng góp phần nâng cao kiến thức, kỹ năng, thực tiễn, kinh nghiệm trong công tác.
Lớp bồi dưỡng kỹ năng, chuyên môn nghiệp vụ công tác tiếp công dân, giải quyết đơn khiếu nại, tố cáo, kiến nghị phản ánh, kiểm soát, kê khai tài sản thu nhập và phòng chống tham n sẽ đi sâu, làm rõ nhiều nội dung nghiệp vụ quan trọng như kiến thức chung về tiếp công dân và xử lý đơn thư và kỹ năng tiếp công dân; Quy trình và kỹ năng xử lý đơn thư; Quy trình giải quyết khiếu nại; Quy trình giải quyết tố cáo…Đồng thời, các buổi học có một thời lượng vừa đủ để các cán bộ, công chức cùng giảng viên thảo luận, giải đáp các thắc mắc nhằm tháo gỡ một số vướng mắc, khó khăn trong quá trình thực thi công vụ.
Thông qua lớp bồi dưỡng kỹ năng, chuyên môn nghiệp vụ công tác tiếp công dân, giải quyết đơn khiếu nại, tố cáo, kiến nghị phản ánh, kiểm soát, kê khai tài sản thu nhập và phòng chống tham nhũng góp phần nâng cao chất lượng công tác về công tác kê khai tài sản, kiểm soát tài sản thu nhập, tiếp công dân và xử lý đơn, kiến nghị, phản ánh giúp cán bộ, công chức nắm vững kiến thức, nghiệp vụ và kỹ năng trong công tác kê khai tài sản, kiểm soát thu nhập, tiếp công dân và xử lý đơn, kiến nghị, phản ánh, hạn chế đơn thư, khiếu nại vượt cấp, kịp thời phát hiện và giải quyết ngay từ cơ sở./.
Cơ quan chủ quản: Thanh tra Chính phủ
Giấy phép hoạt động: 46/GP-BC
cấp ngày: 06/5/2015
Nơi cấp: Bộ Thông tin và Truyền thông
© 2021 Bản quyền của Trường Cán bộ Thanh tra. Design by tcsoft.vn
Cấm sao chép dưới mọi hình thức nếu không có sự chấp thuận bằng văn bản
(Ghi rõ nguồn https://truongcanbothanhtra.gov.vn nếu sử dụng thông tin từ Website này)