Sáng 28/11/2017, Trường Cán bộ Thanh tra tổ chức bế giảng lớp nghiệp vụ thanh tra viên khóa 15 cho 54 học viên đến từ thanh tra các bộ, ngành Trung ương và các tỉnh, thành phố khu vực phía Bắc và Bắc trung bộ. Ông Vũ Văn Chiến, TTVCC, Hiệu trưởng Trường Cán bộ Thanh tra bế giảng khóa học.
Sau hơn 1 tháng học tập, với ý thức trách nhiệm cao, tinh thần học tập, nghiên cứu nghiêm túc, 100% học viên đều đủ điều kiện được Hiệu trưởng Nhà trường cấp chứng chỉ hoàn thành khóa học.
Trong quá trình học tập, các học viên đã được Nhà trường trang bị những kiến thức cơ bản về quy định của pháp luật và nghiệp vụ thanh tra; tiếp công dân, giải quyết khiếu nại, tố cáo và phòng, chống tham nhũng. Nội dung chương trình đã đáp ứng được yêu cầu đào tạo và tiếp thu kiến thức của học viên.
Tổng hợp kết quả toàn khóa học, có 54 học viên dự thi, 100% đạt yêu cầu, trong đó có 08 học viên đạt loại xuất sắc; 29 học viên đạt loại giỏi; 15 học viên đạt loại khá và 02 học viên đạt loại trung bình khá. Trong tổng số 54 học viên có 9 học viên tiêu biểu đại diện cho phong trào học tập và các công tác của lớp vinh dự được Hiệu trưởng Nhà trường quyết định tặng giấy khen và phần thưởng.
Phát biểu tại lễ bế giảng, Ông Vũ Văn Chiến, TTVCC, Hiệu trưởng nhà trường đánh giá cao và ghi nhận nỗ lực của lớp học. Trong quá trình học tập các học viên đã chấp hành tốt công tác học tập, kỷ luật lớp học mà nhà trường đề ra. Hiệu trưởng trường Cán bộ Thanh tra tin tưởng những kiến thức mà Nhà trường đã trang bị sẽ giúp các học viên ứng dụng hiệu quả vào thực tiễn công tác./.
Ban biên tập
Cơ quan chủ quản: Thanh tra Chính phủ
Giấy phép hoạt động: 46/GP-BC
cấp ngày: 06/5/2015
Nơi cấp: Bộ Thông tin và Truyền thông
© 2021 Bản quyền của Trường Cán bộ Thanh tra. Design by tcsoft.vn
Cấm sao chép dưới mọi hình thức nếu không có sự chấp thuận bằng văn bản
(Ghi rõ nguồn https://truongcanbothanhtra.gov.vn nếu sử dụng thông tin từ Website này)